Chiều ngày 05/6/2024, Hội đồng nhân dân huyện đã tổ chức thành công Kỳ họp thứ Mười chín (Chuyên đề), Hội đồng nhân dân huyện khóa IV, nhiệm kỳ 2021 – 2026. Tham dự kỳ họp có: 30/32 vị đại biểu Hội...
Chiều ngày 29/5/2024, Đoàn giám sát của Ban Kinh tế - Ngân sách của Hội đồng nhân dân tỉnh do ông Nguyễn Đình Phương, Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách đã tổ chức giám sát Thường trực Hội đồng nhân...
Ngày 16/5/2024, Thường trực Hội đồng nhân dân huyện chủ trì, phối hợp với các đồng chí Báo cáo viên của Thường trực Hội đồng nhân dân tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng cho đại biểu Hội đồng...
Chiều ngày 13/5/2024, Đồng chí Vũ Hồng Duy – Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy phụ trách Đảng bộ huyện, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện đã chủ trì Hội nghị để cho ý kiến về dự kiến nội dung...
Chiều ngày 19/6/2024, tại Hội trường 30/3 của huyện, đồng chí Nguyễn Ngọc Ngô – Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện đã chủ trì Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển KT-XH 6 tháng đầu...
Sáng ngày 21/5/2024, Ủy ban nhân dân huyện đã tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Phú Thiện, giai đoạn 2019 – 2024. Dự và chỉ đạo Đại hội có đồng chí Đại tá Lê Tuấn...
Sáng 20/5, Đoàn công tác của Ủy ban nhân dân huyện Phú Thiện do đồng chí Nguyễn Ngọc Ngô - Ủy viên Ban Thường vụ huyện ủy, Phó chủ tịch Thường trực Uỷ ban nhân dân huyện làm Trưởng đoàn cùng đại...
Sáng ngày 14/5/2024, lãnh đạo UBND huyện Phú Thiện đã có buổi tiếp Đoàn công tác học tập, trao đổi kinh nghiệm của huyện Chợ Gạo, tỉnh Tiền Giang về triển khai thực hiện Chương trình MTQG về giảm...
Sáng ngày 06/6/2024, tại Huyện ủy Phú Thiện, Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy đã họp Kỳ thứ 19 để giải quyết công việc thuộc thẩm quyền. Đồng chí Phạm Văn Phương - Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy chủ trì kỳ họp. Tham dự kỳ họp có các đồng chí thành viên Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy,...
Sáng ngày 13-6-2024, Huyện đoàn Phú Thiện đã tổ chức Hội nghị Ban chấp hành huyện đoàn lần thứ 7 (mở rộng) khóa IV, nhiệm kỳ 2022-2027 để đánh giá công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi 6 tháng đầu năm; một số nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Sau 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ chính trị khóa XIII về tiếp tục thực hiện Chỉ thị 05 ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị khóa XII về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, cấp ủy, tổ chức Đảng từng địa phương, đơn vị trên địa bàn huyện Phú Thiện đã có...
Chiều 15-5-2024, Huyện ủy Phú Thiện tổ chức hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Đồng chí Vũ Hồng Duy- Phó bí thư thường trực...
Trong giai đoạn 2019-2024, các cấp, các ngành huyện Phú Thiện đã có nhiều nỗ lực, tập trung mọi nguồn lực, ưu tiên triển khai các chương trình, dự án, chính sách đối với người dân vùng đồng bào DTTS trên địa...
Chiều 13-6-2024, Đoàn công tác huyện Phú Thiện do Trịnh Văn Sang- Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc thọ, tặng quà cho người cao tuổi tại thị trấn Phú Thiện.
Ngày 05/6/2024 tại Trường THCS Trần Quốc Toản diễn ra lễ bế mạc Hội thao CBCCVC-NLĐ huyện Phú Thiện năm 2024.
Từ chiều ngày 27/5 đến ngày 28/5/2024, Huyện Phú Thiện đã tổ chức thành công Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số huyện Phú Thiện lần thứ IV - năm 2024 với chủ đề “Các dân tộc đoàn kết, đổi...
Thực hiện Kế hoạch số 603/KH-BCH ngày 21/6/2024 của Ban CHQS huyện về việc tổ chức huấn luyện trung đội dân quân cơ động huyện năm thứ 2 đến năm thứ tư năm 2024.
Nhằm kịp thời động viên tinh thần cho các chiến sĩ mới của huyện Phú Thiện nhập ngũ năm 2024, tại các đơn vị quân đội, yên tâm công tác, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ được giao; đồng thời tạo mối...
Sáng ngày 31/1/2024, đồng chí Trần Đình Anh- UVBTVHU, Trưởng ban chỉ huy quân sự huyện, Phó Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ Quân sự huyện chủ trì hội nghị chốt quân số gọi công dân nhập ngũ 2024. Tham...
Mỗi công dân Việt Nam ngay từ khi sinh ra đã mang trong mình nghĩa vụ thiêng liêng với Tổ quốc mà đặc biệt là nghĩa vụ quân sự. Đó không chỉ là nghĩa vụ với hiện tại và tương lai trong sự nghiệp...
Những năm qua, cùng với việc quan tâm công tác giáo dục đại trà, huyện Phú Thiện cũng đặc biệt chú trọng đầu tư về mọi mặt nhằm nâng cao chất lượng giáo dục mũi nhọn, đem lại nhiều kết quả khả quan trong lĩnh vực giáo dục và đào tạo, đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế - xã hội của địa...
Thực hiện lời dạy của Chủ tịch Hồ Chi Minh, “Đảng mạnh là do Chi bộ tốt, Chi bộ tốt là do các đảng viên đều tốt”, trong thời gian qua, Chi bộ Trường Mầm non Hoa Phong Lan, Đảng ủy thị trấn Phú Thiện đã bám sát sự lãnh đạo chỉ đạo của cấp ủy cấp trên, từng bước làm tốt công tác xây...
Chiều ngày 3-6-2024, huyện Phú Thiện tổ chức lễ tuyên dương khen thưởng học sinh giỏi, giáo viên dạy giỏi năm học 2023-2024. Về dự có đồng chí Vũ Hồng Duy- PBT TT Huyện ủy phụ trách Đảng bộ huyện, CT HĐND huyện; đồng chí Trịnh Văn Sang- PBT HU, CT UBND huyện, đồng chí Trịnh Thị Hồng- UVBTVHU, PCT...
Sáng ngày 31/05/2024, trường THPT Trần Quốc Tuấn đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm học 2023-2024 và tri ân trưởng thành cho học sinh khối 12 niên khóa 2021-2024. Đây là dịp để nhà trường đánh giá tổng kết các hoạt động học tập, rèn luyện đồng thời tuyên dương, khen thưởng các tập thể, cá nhân...
Phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc, trong nhiệm kỳ 2019-2024, UBMTTQ Việt Nam các cấp huyện Phú Thiện đã chủ động, đổi mới, linh hoạt triển khai tốt công tác tuyên truyền các chủ trương, chính...
Ngày 28/6/2024, tại Hội trường 30-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện tổ chức Hội nghị Sơ kết giữa nhiệm kỳ 2021-2026 và Đón nhận Cờ thi đua của Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam.
Trong hai ngày 25 và 26/6/2024 tại Hội trường Trung tâm GDNN&GDTX huyện Phú Thiện, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện tổ chức tập huấn kỹ năng sơ, cấp cứu cho 83 học viên là cán bộ, hội viên, tình...
Ngày 09/6/2024, Hội Chữ thập đỏ huyện Phú Thiện phối hợp Ban từ thiện xã hội Phật giáo tỉnh Gia Lai và chính quyền địa phương xã Chư A Thai tổ chức Lễ khánh thành bàn giao nhà ở cho hộ gia đình bà...
Sau 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18/5/2021 của Bộ chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị khóa XII “về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo...
Ngày 06/6, tại Hội trường Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Thiện, Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện phối hợp HĐND-UBND-Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn Phú Thiện tổ chức Hội nghị tiếp xúc giữa cử...
Với sự nhiệt huyết, năng động của tuổi trẻ cùng năng lực chuyên môn, Siu H’Phương- Bí thư Đoàn thanh niên xã Ia Yeng, huyện Phú Thiện đã cùng lực lượng đoàn viên, thanh niên triển khai nhiều...
Tiếp tục lan toả phong trào hiến đất mở đường, gần 100 hộ dân dọc tuyến đường Đ22 thuộc Tổ dân phố 9 và Tổ dân phố 10, thị trấn Phú Thiện đã đồng loạt tháo dỡ hàng rào, tự nguyện hiến đất, vật kiến...
Thực hiện Kế hoạch số 52/KH-UBND ngày 16/3/2023 của UBND huyện về việc triển khai chính sách cho người uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số năm 2023; Kế hoạch số 27a/KH-PDT ngày 09/12/2023 của Phòng Dân tộc về việc Tổ chức gặp mặt, cung cấp thông tin và tặng quà cho người có uy tín nhân dịp tết...
Thời gian qua, lãnh đạo Huyện ủy, Uỷ ban nhân dân và các ban, ngành của huyện Phú Thiện, Đảng ủy, Hội đồng nhân dân-Ủy ban nhân dân các xã, thị trấn đã tích cực tổ chức các buổi đối thoại với Nhân dân để từng bước tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc từ cơ sở, góp phần củng cố niềm tin của người dân...
Tiếp nối các hoạt động thiết thực chăm lo cho người nghèo dịp Tết Nguyên đán Qúy Mão năm 2023, sáng ngày 11/01/2023, Hội Chữ thập đỏ huyện phối hợp với Chùa Bửu Thắng (Tổ dân phố 02, thị trấn Phú Thiện) tổ chức “Phiên chợ Tết 0 đồng” cho người nghèo trên địa bàn huyện.
Sáng ngày 11/01/2023, Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện Phú Thiện tổ chức Lễ đón nhận quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ, trở về xây dựng quê hương. Dự buổi lễ có lãnh đạo Ban Chỉ huy Quân sự huyện; thành viên Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện.