Huyện đoàn Phú Thiện tổ chức hội thi “Tuổi trẻ Phú Thiện với văn hóa giao thông”
16/10/2018
Ngày 13/10/2018, tại Hội trường chung của huyện, Huyện đoàn Phú Thiện đã tổ chức hội thi “Tuổi trẻ Phú Thiện với văn hóa giao thông”, thu hút 12 đội đến từ các cơ sở đoàn trực thuộc huyện đoàn với hơn 100 thí sinh tham gia. Trải qua lần lượt 04 phần thi gồm chào hỏi, trắc nghiệm lí thuyết, thuyết trình và Tiểu phẩm; các thi sinh đã mang đến nhiều mô hình, giải pháp hay trong công tác tuyên truyền về Luật giao thông cũng như văn hóa khi tham gia giao thông, đảm bảo yêu cầu của Ban tổ chức.
Lãnh đạo Huyện đoàn và Công an huyện trao giải nhất cho Đoàn xã Ia Ake
Kết thúc Hội thi, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho Đoàn xã Ia Ake, 02 giải nhì thuộc Đoàn cơ sở Công an huyện; Đoàn trường THPT Trần Quốc Tuấn và Chi đoàn VHTT, 02 giải ba thuộc về Đoàn Thị trấn Phú Thiện và đoàn trường THPT Võ Văn Kiệt và 06 giải khuyến khích cho các đội đến từ đoàn cơ sở các xã: Ia Yeng, Ayun Hạ, Chư A Thai, Ia Peng, Chrôh Pơ Nan, Ia Hiao; Ban tổ chức cũng đã trao 03 giải phụ cho các đơn vị: Tiểu phẩm ấn tượng và xuất sắc nhất thuộc về đoàn trường THPT Trần Quốc Tuấn và chi đoàn VHTT, Chào hỏi xuất sắc nhất thuộc về Đoàn Thanh niên Công an huyện và phần thi hùng biện xuất sắc nhất thuộc về đoàn xã Ia Ake
Hội thi là một trong những hoạt động vó ý nghĩa hướng tới chào mừng kỉ niệm 62 năm ngày truyền thống HLHTN Việt Nam (15/10/1956- 15/10/2018; Bên cạnh đó, nhằm nâng cao nhận thức và ý thức tự giác chấp hành pháp luật về giao thông, xây dựng nếp sống văn hóa của thanh niên, học sinh khi tham gia giao thông; Đồng thời, tăng cường các hoạt động truyền thông và kịp thời phản ánh các hoạt động, mở rộng ảnh hưởng tới toàn xã hội về cuộc vận động “Thanh niên với văn hóa giao thông ”./.
Thanh Tâm
Đài TT-TH huyện