Chiều ngày 10/7/2024 tại thôn Plei Mun Măk - Ia Ake, Ủy ban Mặt Trận Tổ quốc Việt Nam xã Ia Ake tổ chức lễ bàn giao nhà "Đại đoàn kết" cho hộ ông KpăPhuan - hộ nghèo đặc biệt khó khăn của thôn. Về dự buổi lễ có...
Trong ngày 09/7/2024, UBND xã Ia Ake đã thành lập một Tổ đi chọn bò để cấp cho 23 hộ thuộc dự án 1, hỗ trợ chuyển đổi nghề trong năm 2024 Thành viên đoàn gồm: lãnh đạo UBND xã, cán bộ địa chính, tư pháp, thú y, đại diện Mặt Trận...
Sáng ngày 05/7/2024, tại nhà văn hóa xã Ia Ake, HĐND xã tổ chức kỳ họp thứ 12. Về dự kỳ họp, có ông Trịnh Văn Sang - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phú Thiện, đại biểu HĐND huyện ứng cử tại xã; ông Phan Chí Quang...
Sáng ngày 20/6/2024, tại hội trường UBND xã Ia Ake, Hội LH Phụ nữ xã tổ chức hội nghị sơ kết công tác 06 tháng đầu năm 2024 và chương trình công tác 06 tháng cuối năm 2024. Trong 6 tháng đầu năm 2024 Hội LHPN xã Ia Ake, Chỉ đạo cho các...
Chiều ngày 19/6/2024, tại nhà văn hóa xã Ia Ake, đồng chí Vũ Tiến Sơn – Phó Chủ tịch UBND xã, đã chủ trì Hội nghị sơ kết đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 06 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ...
Ngày 18/6/2024, tại nhà văn hóa xã Ia Ake, UBMTTQVN xã tổ chức hội nghị sơ kết công tác 06 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024. Trong 06 tháng đầu năm 2024, Mặt trận và các tổ chức thành viên đã tổ...
Chiều ngày 12/6/2024, tại nhà văn hóa xã Ia Ake, Hội cựu chiến binh xã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác công tác Hội Cựu chiến binh xã 06 tháng đầu năm 2024 và chương trình công tác 06 tháng cuối năm. Tham dự hội nghị: về phía Đảng ủy...
Ngày 13/5/2024, tại Hội trường thôn Nam Hà , Hội nông dân xã Ia Ake tổ chức lễ ra mắt “tổ hội nghề nghiệp nông dân nuôi sâu canxi thôn Nam Hà” Tổ hội nghề nghiệp nông dân nuôi sâu canxi thôn Nam Hà được thành lập gồm 18...
Ngày 12/5/2024, tại Hội trường thôn Plei Tăng A , Hội nông dân xã Ia Ake tổ chức lễ ra mắt “tổ hội nghề nghiệp nông dân trồng lúa thôn Plei Tăng A”. Tổ hội nghề nghiệp nông dân trồng lúa thôn Plei Tăng A được thành lập gồm...
19h tối ngày 11/5/2024, tại hội trường thôn Plei Lok, Hội Nông dân xã Ia Ake phối hợp với trung tập học tập cộng đồng xã mở lớp tập huấn nuôi và phòng trị bệnh cho gà cho 35 học viên nông dân thôn Plei Lok. Tham gia lớp tập...