Trong tháng 4 năm 2024, tình hình kinh tế - xã hội của xã vẫn duy trì được tốc độ phát triển theo hướng tích cực và đạt một số kết quả nổi bật: Tình hình sản xuất nông nghiệp ổn định, dịch bệnh hại không xảy ra; các loại cây trồng phát triển tốt, giá một số loại nông sản chính như mía, mỳ tăng cao, đời sống người dân tương đối ổn định, tư tưởng phấn khởi; quan tâm thực hiện chính sách đối với các đối tượng bảo trợ xã hội, người có công, người nghèo. Lĩnh vực giáo dục, y tế được đảm bảo. An ninh chính trị và TTATXH được giữ vững, ổn định.
Hội nghị đã tập trung phân tích, làm rõ những mặt hạn chế tồn tại trong tháng 4 và đưa ra những giải pháp thực hiện để thúc đẩy phát triển kinh tế- xã hội, anh ninh, quốc phòng của xã trong tháng 5 năm 2024./.
Bùi Văn Phúc