Trong ngày 12/4/2024 Ủy ban MTTQ Việt Nam xã đã tổ chức Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam xã lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Tham dự và chỉ đạo Đại hội có bà Trần Thị Lệ Hằng- Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện; bà Võ Hoàng Lan- HUV, Bí thư Đảng uỷ xã. Tham dự đại hội có đ.c Nguyễn Ngọc Chất - HUV, Chủ tịch LĐLĐ phụ trách xã, cùng các đ.c lãnh đạo Đảng ủy - HĐND - UBND, các ban, ngành, đoàn thể xã và 81 đại biểu chính thức đại diện cho các tầng lớp Nhân dân trên địa bàn xã. Đây là đơn vị thứ 5/10 xã, thị trấn của huyện Phú Thiện tổ chức Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam xã, thị trấn nhiệm kỳ 2024 - 2029.