Từ ngày 9/7 - 11/7/2024, tại sân bóng đá nhân tạo FiFa (thị trấn Phú Thiện),Đoàn xã Ia Peng (Thành viên Ban Chỉ đạo Hoạt động hè xã Ia Peng) tham gia Giải bóng đá thanh thiếu niên lần thứ II năm 2024. Chúc mừng đội bóng xã Ia Peng đạt giải ba toàn đoàn.
Giải đấu là hoạt động thiết thực chào mừng Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Phú Thiện lần thứ IV, nhiệm kỳ 2024-2029; đồng thời tạo sân chơi, thúc đẩy phong trào luyện tập thể dục thể thao trong thanh thiếu nhi dịp hè.
Thực hiện: Đoàn Thanh niên xã Ia Peng